![](https://static.wixstatic.com/media/f475e8_1a68734c4fbb43e5880704e3e3ab1d35~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f475e8_1a68734c4fbb43e5880704e3e3ab1d35~mv2.jpg)
ครั้งแรกของแบรนด์แว่นชื่อดังจากเยอรมัน "MYKITA" ที่ได้ร่วมออกแบบแว่นกับแบรนด์กล้องชื่อดังระดับโลก "Leica" ทั้งสองแบรนด์ต่างมีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักในฐานะผู้บุกเบิกตลาดและผู้นำทางด้านแนวคิดและวิสัยทัศน์ที่โดดเด่นในเรื่องผลิตภัณฑ์ของแบรนด์ และในปีนี้ทั้งสองแบรนด์ได้ผนึกกำลังกันนำความเชี่ยวชาญเฉพาะตัวมาพัฒนาเพื่อให้ได้ แว่นตา ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะแบรนด์ พร้อมคุณสมบัติเลนส์กันแดดที่ดีที่สุดจากแบรนด์กล้องชั้นนำที่ทั่วโลกต้องการ
ถือเป็นความภาคภูมิใจที่ WALTZ ได้นำแว่นรุ่นนี้มาให้ทุกท่านได้สัมผัสเป็นที่แรก ๆ ในประเทศไทย กับแว่น ที่ได้นำความสมบูรณ์แบบจากทั้งสองขั้ว มาร่วมมือกันนำประสบการณ์การใช้องค์ประกอบสุดล้ำของวิศวกรรมเยอรมันผนวกเข้าสู่โลกของแว่นตา เพื่อการผลิตแว่นตากันแดดที่มีคุณภาพและยังคงความคมชัดของการมองเห็น MYKITA และ Leica จึงได้ริเริ่มการใช้เลนส์กันแดดที่มีคุณภาพระดับออปติคัลซึ่งตัวเลนส์ได้ถูกพัฒนาขึ้นมาเป็นพิเศษ ตัวเลนส์นี้เป็นองค์ประกอบหลักที่ทำให้คอลเลกชั่น MYKITA x LEICA มีคุณสมบัติที่โดดเด่นแตกต่างจากคอลเลคชั่นอื่น และที่สำคัญมีลายเส้นของ LEICA ตรงเลนส์ ที่สาวกคนเล่นกล้อง เมื่อเห็นตรงรู้ทันทีว่าเป็นเลนส์ของแบรนด์นี้ทันที
สำหรับคนที่สนใจอยากจับจองก่อนใคร สามารถมาได้ที่ WALTZ สาขา Siam Paragon หรือใครที่กลัวสินค้าหมดสามารถ แอด Line : @waltzvision แล้วจองสินค้าได้เลย
![](https://static.wixstatic.com/media/f475e8_43d4bdfdb7054e018914cdd8459c34b0~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/f475e8_43d4bdfdb7054e018914cdd8459c34b0~mv2.jpg)